Daraktan na Kamfanin Dangote Cement Plc, Obajana, Injiniya Azad Nawabuddin,
Shugabannin al’umma da masu ruwa da tsaki sun yabi jagorancinsa wajen aiwatar da yarjejeniyar ci gaban al’umma (CDA) a kan lokaci, tare da ci gaba da aiwatar da shirye-shiryen alhakin kamfani ga al’umma (CSR) masu tasiri.
Sun bayyana cewa waɗannan ƙoƙarin sun ƙarfafa dangantaka da al’umma, sun inganta kayan more rayuwa, tare da ƙarfafa haɗin gwiwa mai dorewa tsakanin kamfanin da al’ummomin da ke karɓarsa.
Bajana na Obajana, Injiniya Idowu Isenibi, ya yaba wa Daraktan Shuka na Obajana, Mataimakin Shugaban Kamfanin, Devakumar V. G. Edwin, da Shugaban Rukunin Kamfanin, Aliko Dangote, saboda goyon bayan da ba ya gushewa ta hanyar shirye-shiryen ci gaba daban-daban.
Ya ce ƙoƙarin zamantakewar kamfanin ana aiwatar da su ne ta hanyar tsari mai kyau na shirye-shiryen CSR a ƙarƙashin Sashen Ayyukan Zamantakewa.
Ya ƙara da cewa waɗannan shirye-shiryen suna biyan bukatun al’umma tare da haɓaka ci gaba mai dorewa.
Shugaban Matasa na al’ummar Oyo, Abraham Paul, shi ma ya yaba wa Daraktan Shuka saboda abin da ya bayyana a matsayin tallafi na musamman da kuma abin yabo ga al’umma, musamman wajen taimakawa wajen gyaran layin wutar lantarki na 33kva da aka lalata wanda ke samar da wuta ga al’umma.
Ya amince cewa duk da kasancewar wasu ƙalubale da ke shafar aikin Shuka, ya bayyana fata da kwarin gwiwa cewa ta hanyar ci gaba da haɗin gwiwa da tattaunawa, za a iya shawo kan waɗannan matsalolin don amfanin gaba ɗaya na Shuka da al’ummomin da ke karɓarsa.
A cikin jawabin Baalo na al’ummar Oyo, Solomon Obahawu, ta bakin mai taimakonsa, Mista David Afolabi, ya bayyana cewa kamfanin, ƙarƙashin jagorancin Daraktan Shuka, ya bayar da muhimmiyar gudummawa ga walwalar zamantakewa da ci gaban al’ummar Oyo.
Mista David Afolabi, wanda shi ne Sakatare na Kuɗi na al’ummar Oyo kuma Daraktan rikon kwarya na ƙungiyar iyaye da malamai (PTA) na makarantu na firamare da sakandare na Oyo, ya nuna cewa kamfanin ya bayar da tallafi ga ci gaban ɗan adam ta hanyar bayar da guraben karatu na shekara-shekara, tallafawa mata masu sana’a, tallafi ga manoma da kuma samar da kayan more rayuwa kamar hasken tituna, gine-ginen makarantu da kayan su.
Sarkin ya nuna godiya ga kamfanin saboda aiwatar da muhimman ayyuka a shekarar 2025, ciki har da ɗaukar ma’aikatan tsaro na cikin gida 20, shigar da fitilun tituna na hasken rana guda 50, gina magudanan ruwa, da sauya rijiyoyin burtsatse guda uku zuwa tsarin hasken rana don magance matsalar yawan katsewar wuta.
A cikin jawabin sa, Daraktan Shuka, Injiniya Azad, ya bayyana cewa kamfanin ya aiwatar da ayyukan zamantakewa da dama, ciki har da tallafin kuɗi ga manoma na Oyo da Iwaa, horar da sana’o’in hannu, tallafin kuɗi ga mata ‘yan kasuwa na Oyo da Iwaa, tallafin kuɗi ga ƙungiyoyin haɗin gwiwa a dukkan al’ummomi huɗu da kuma samar da gidajen tsaro don tallafawa tsaron al’umma.
Tun da farko, Babban Manajan Ayyukan Zamantakewa, Yarima Ademola Adeyemi, ya bayyana cewa ana ci gaba da shirin kaddamar da wasu daga cikin ayyukan da aka kammala a al’ummomi huɗu na Oyo, Iwaa, Obajana da Apata, bisa ga ingantuwar tsaro a yankin.
Ya kuma bayyana cewa a matsayin ɗan ƙasa nagari, kamfanin ya fara aiwatar da yarjejeniyar CDA da aka sanya hannu tare da al’ummar Jakura ta hanyar bayar da kwangilar samar da wutar lantarki ga al’ummar.





















