
Daga Bashir Bello, Abuja
Ƙungiyar National Youth Alliance (NYA), a ƙoƙarinta na tabbatar da cewa matasa sun samu ƙarfafawa ta hanyar fasahar dijital, ta karɓi Arewa Tiktokers, bisa ga burinta na samar da sabuwar Najeriya.
A taron da aka gudanar a Kano da yamma ranar Laraba, akalla Tiktokers 50 daga Arewacin Najeriya ƙarƙashin inuwar Arewa Tiktokers aka karɓa, inda da dama daga cikinsu aka ƙarfafa da kyautar kuɗi.
A cewar sanarwar da SA Media na shi, Okpani Jacob Onjewu Dickson ya fitar, shugaban NYA, Ambasada Aliyu Bin Abbas ya bayyana cewa NYA ƙungiya ce ta matasa wacce ke jagorantar motsi na siyasa da shugabanci, mai sadaukar da kai wajen ƙarfafa matasa su taka muhimmiyar rawa a harkokin mulki, tsarawa manufofi, da ci gaban ƙasa.
“NYA tana zama ƙarfin haɗin kai ga matasa masu kishin ƙasa a fadin Najeriya, tana fafutukar samun damar shiga siyasa, adalci, ƙarfafa tattalin arziki, da shugabanci nagari daga tushe har zuwa matakin ƙasa” Inji shi
NYA ta kuduri aniyar gina sabuwar ƙarni na shugabanni masu hangen nesa waɗanda za su kawo sauyi mai kyau tare da kiyaye hakkokin juna, haɗin kai, gaskiya, da ci gaban ƙasa.”
Ambasada Bin Abbas ya jaddada cewa manufar NYA ita ce gina da ƙarfafa sabuwar ƙarni na shugabanni matasa masu hangen nesa, masu alhakin shugabanci, da kishin ƙasa a fadin Najeriya.
Ya kuma yi kira da su kasance masu kishin ƙasa tare da shiga cikin ajandar NYA domin gina Najeriya mai albarka da zai amfanar da kowa.
Ambasada Bin Abbas ya nanata cewa rawar Arewa Tiktokers tare da haɗin gwiwar NYA ita ce ta yi kira ga gaskiya, adalci, da daidaito a dukkan fannoni na mulki.
“Ku kuma ana tsammanin ku ƙarfafa wayar da kan siyasa a tsakanin matasa a tushe tare da motsa su zuwa ci gaban ƙasa.
Ku inganta haɗin kai, zaman lafiya, da fahimtar juna tsakanin matasan Najeriya ba tare da la’akari da addini, kabila, ko yanki ba. Ku shiga tattaunawa mai ma’ana da fafutuka da za su shafi manufofin da suka dace da matasa da kuma sauye-sauyen kundin tsarin mulki.” Bin Abbas yace.
Haka kuma, ya jaddada muhimmancin inganta ilimi, horon sana’o’i, da fasahar dijital da za su ƙara yawan aiki da dogaro da kai a tsakanin matasa, domin rage gibin yara da ba sa zuwa makaranta a Arewacin Najeriya.
Ya Kara da cewa, “Ku kuma ana tsammanin ku shiga cikin hangen nesa na NYA na samar da dama sasr kasuwanci, aikin yi, da samun tallafin gwamnati da na kamfanoni masu zaman kansu.
Muhimmiyar manufa ita ce, muna shirye-shiryen haɗa matasa cikin tattaunawar tsaron ƙasa da wayar da kan yaki da cin hanci, tare da inganta gaskiya da kishin ƙasa.”
A ƙarshen taron, an bai wa masu nasara a gasar tambayoyi ta NYA kyaututtuka daga Naira 500,000 zuwa Naira 50,000, wanda shugaban ƙungiyar NYA, Ambasada Aliyu Bin Abbas ya gabatar da kansa.
















