“Sayen Wayoyin Hannu Na Zuwa Da Mummunar Matsala” — Abubakar Ubale
January 18, 2026
Gwamnatin Jihar Neja ta bukaci Kamfanin Dangote da sauran masu zuba jari na ’yan kasuwa su shiga damar hako man...
By Bashir Bello, Abuja Jam’iyyar African Democratic Congress (ADC), reshen Jamiyar Zamfara wanda ya ƙunshi mambobin zartarwa na jiha, wakilan...
Hukumar Kula da agajin Gaggawa ta Ƙasa (NEMA) a ranar Alhamis ta ilimantar da mazauna Jihar Kaduna tare da gudanar...
Hukumar Kula da Gaggawa ta Ƙasa (NEMA) a ranar Litinin ta gudanar da taron haɗaka da masu ruwa da tsaki...
Bayyanar da kayan aikin gona ga masu cin gajiyar shirin yayin da kamfanin Siminti na Dangote dake Gboko ya kaddamar...
Ƙungiyar yaƙin neman zaɓen Hon. Yusuf Ibrahim Zailani ta yi Allah wadai da yadda aka gudanar da zaɓen fidda gwanin...
Engr. Muhammed Awal Ibrahim Kwajaffa, ɗan takar Majalisar Wakilai na Mazaɓar Tarayya ta Hawul/Askira, ya yi kira ga ‘yan Nijeriya...
Darakta Janar na Ƙungiyar Ƙasuwanci, Masana’antu, Ma’adinai da Noma ta Jihar Neja (NCCIMA), Adamu Salihu, ya bayyana Kamfanin Dangote a...
Tseren neman kujerar Majalisar Wakilai na Mazaɓar Tarayya ta Chanchaga ya ɗauki sabon salo bayan bayyana takaran Shehu Isah-Usman Dantata,...
Daga Bashir Bello, Abuja Fitowar Hajiya Amina Lawal Rafindadi a matsayin ‘yar takara a Gundumar Sanata ta Katsina ta Tsakiya...
© 2025 Kasuwancin Duniya - Wanda ya tsara AuspiceWeb.
© 2025 Kasuwancin Duniya - Wanda ya tsara AuspiceWeb.