
Ƙirƙiran Ƙungiyar Matasa ta Ƙasa (NYA), wata ƙungiya mai ƙarfi da ke da niyyar tabbatar da cewa matasa da mata sun samu matsayinsu na gaskiya a cikin harkokin Najeriya, Jakada Aliyu Bin Abbas an ayyana shi a hukumance a matsayin ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar Action Democratic Party (ADP).
A cikin wata sanarwa da mai taimakonsa na musamman kan harkokin yada labarai, Okpani Jacob Onjewu Dickson ya fitar, ya bayyana cewa ya fito ne a ranar 30 ga Mayu, 2026 daga taron gangamin ADP da aka gudanar a babban birnin ƙasa Abuja.
Sanarwar ta ce sakamakon an bayyana shi ne da misalin ƙarfe 5:30 na safiyar Asabar, inda wurin ya kaure da murna da farin ciki.
Jakada Aliyu Bin Abbas, tsohon mai taimaka wa Atiku Abubakar kuma shugaban matasa na ƙungiyar National Youth Alliance, a cikin jawabin sa ya ce sabuwar yanayi ya bayyana a Najeriya da fitowarsa.
“Wannan nasara ba wai kawai nasarar siyasa ba ce; tana nuna fitowar sabon ƙarni na shugabanci da ya kuduri aniyar sabunta ƙasa, mulki na haɗin kai, sauyin tattalin arziki, da kuma ƙarfafa matasan Najeriya.
“Yayin da Najeriya ke tsaye a muhimmin lokaci a tarihin ta, wannan ci gaban yana nuna farkon wani motsi da aka gina bisa fata, kishin ƙasa, da ƙudurin haɗin gwiwa don gina ƙasa da za ta yi aiki ga kowa.
Wannan kira ne ga kowane ɗan Najeriya, ba tare da la’akari da kabila, addini, yanki, ko asalin siyasa ba, don haɗuwa a bayan hangen nesa na ci gaba, adalci, wadata, da girman ƙasa,” in ji shi.
A cewarsa, tafiya zuwa ga ƙasa mai ƙarfi, mai wadata, kuma mai haɗin kai ta fara yanzu.”Sabon motsi, sabon shugabanci, sabuwar Najeriya ta bayyana,” ya tabbatar.





















